ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อสมาชิก รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ

นวดแก้อาการ ปัสวะ กระปริดกระปรอย
(1 จำนวนผู้เยี่ยมชม) (1) บุคคลทั่วไป
  • หน้าที่:
  • 1

นวดแก้อาการ ปัสวะ กระปริดกระปรอย 7 ปี, 4 เดือน ที่ผ่านมา #123

• boypsa
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 1
  • พลังน้ำใจ: 0
อยากถามมีการนวดแก้อาการนี้ไหมครับ ต้องใช้ระยะเวลานาน แค่ไหน รวมถึงค่าใช้จ่ายครับ

บอย

ตอบกลับ: นวดแก้อาการ ปัสวะ กระปริดกระปรอย 6 ปี, 9 เดือน ที่ผ่านมา #124

• baanmortumyae
  • Administrator
  • จำนวนโพสต์: 45
  • พลังน้ำใจ: 3
ขอบคุณสำหรับคำถามนี้ นะคะ ฉี่ประปริดกระปรอย แบ่งอาการได้เป้น 2 ลักษณะ นะคะ ซึ่งรายละเอียด ไม่ได้แจ้งไว้
1.ฉี่ต้องแบ่งนาน นาน แล้วออก กระปริดกระปรอย
2.ฉี่เล็ดออกมาก่อนแล้ว พอรู้สึกตัว ก็สามารถอั้นฉี่นั้นได้
สำหรับประการแรก สำเหตุเริ่มต้น เกิด จากกล้ามเนื้อของต่อมลูกหมาก เริ่มมีการอักเสบ และอีกสาเหตุหนึ่งคือ
อาจมีหินปูน หรือ นิ่ว ในท่อปัสสาวะ
สำหรับประการที่ 2 สาเหตุเกืดจากกระเพาะปัสสาวะอักเสบหรือลอยตัว ผืดตำแหน่ง จะพบในหญิงมากกว่าเพราะ
มดลูกหรือปีกมดลูกอาจเบียด
สาเหตุที่เป็นในชายและหญิง คือ กล้ามเนื้อหูรูดของกระเพาะปัสสาวะ เริ่มเสื่อม เราสามารถ
ใช้วิธีการขมิบฃ่วยได้ เพื่อเป้นการเพิ่มพลังกล้ามเนื้อ
สำหรับการนวดนั้นช่วยได้ คือการโกยหน้าท้อง และขยับกระเพาะปัสสาวะเข้าที่ ประคบร้อน เพื่อช่วยในการผ่อนคลาย
กล้ามเนื้อ และยังสามารถเรียนรู้วิธีการขมิบ ได้ ซึ่งการขมิบแตกต่างกันระหว่างชาย และหญิง หมอจะอธิบายพร้อมขบวนการ
และวิธีการ ค่ะ
  • หน้าที่:
  • 1
ใช้เวลาในการร่างหน้านี้: 0.10 วินาที