ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อสมาชิก รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ

อาการแข็งสักพักแล้วไม่สู้
(1 จำนวนผู้เยี่ยมชม) (1) บุคคลทั่วไป
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2

อาการแข็งสักพักแล้วไม่สู้ 10 ปี, 2 เดือน ที่ผ่านมา #78

• spirit
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 3
  • พลังน้ำใจ: 0
ผมอายุ 40 ปี นน. 65 กิโล สุง 175เซนเหล้าบุหรี่ไม่เอา เล่นกีฬาบ่อย แต่นอนดึกบ่อย เวลามีอะไรกัน มีอารมณ์นะ แต่แข็งได้สักพักแล้วก็อ่อนตัวเป็นแบบนี้บ่อยมากก จนเริ่มหมดความมั่นใจ และเริ่มเป็นมาหลายยปีแล้ว แต่ถ้ากระตุ่นมันตลอดมันก็ไม่อ่อนตัว จนสำเร็จได้ เหมือนกับว่าน้องไม่ต้องพี่ทำเอง อะไรแบบนั้นนะ ถึงจะเสร็จ แต่ถ้าฝ่ายหญิงทำ มันมักจะอ่อนตัวตลอด ขอทราบสาเหตุได้ไหม ผมต้องทำยังไงดีครับ ข้อความคิดเห็นหน่อย อ้อ ผมมีปัญหาทางไต กินกาแฟแล้วแล้วฉี่ออกกลิ่นกาแฟเลย และเคยรักษาโรควัณโรคจนหายขาดแล้ว
แก้ไขล่าสุด: 10 ปี, 2 เดือน ที่ผ่านมา โดย spirit.

ตอบกลับ: อาการแข็งสักพักแล้วไม่สู้ 10 ปี, 2 เดือน ที่ผ่านมา #79

• baanmortumyae
  • Administrator
  • จำนวนโพสต์: 45
  • พลังน้ำใจ: 3
คุณ Spirit

ขอบคุณในปัญหาที่หลาย ๆ คนก็เป็นเช่นเดียวกับคุณค่ะ
ไม่ต้องกังวลมากไปนะคะ
อาการแข็ง ๆ อ่อน ๆ ก็เริ่มเป้นกันตั้งแต่ 31 เป็นต้นไปก็มีแล้วนะคะ
สาเหตุเบื้องต้น นะคะ เกิด จากการ
1.นอนน้อย และพักผ่อนไม่เพียงพอค่ะ อย่างอายุประมาณ 40 ต้องนอนอย่างน้อย 8 ชม.ขึ้นไปนะคะ บ่าย 3 อาจมีงีบนึงก็สดชื่นเยอะ
2.เวลาเข้านอน ที่ถูกต้อง ประมาณ 9.30 ต้องเริ่มให้ตับ และม้าม ทำงาน ตอน22.00 ค่ะ
3.เรื่องอาการอ่อนตัว เมื่อผู้หญิงเป้นฝ่ายทำนั้น อาจจะอยู่ที่เทคนิค นะคะ
4.ควรออกกำลังกายที่บริเวณอุ้งเชิงกราน มาก ๆ ด้วยการขมิบ ที่เหนือรูทวาร 1 นิ้ว ค่ะจะทำให้กล้ามเนื้อที่บริเวณองค์ชาติ และ ถุงหุ้มอัณฑะ หด เกร็งบ่อย ๆ ทำให้เกิดกล้ามเนื้อขึ้นเยอะค่ะ สำคัญมากนะคะ
5.ถามมาเรื่องตอนเช้าทานกาแฟ แล้วฉี่ออกมามีกลิ่นเหม็นนั้น ส่วนใหญ่เป็นกันมากค่ะ เพราะตื่นเช้ามา
ตุณควรดิื่มน้ำก่อน 1 แก้ว ค่อย ๆ จิบ นะคะ อย่าทานจนกระทั่งหมด ในครั้งแดียว ค่อย ๆ ให้ไตเริ่มทำงาน ทีละเล็ก ทีละน้อย แล้วค่อยตามด้วยกาแฟ ค่ะ
เรื่องเกี่ยวกับ**วัณโรค เป็นที่ปอด หรือ ที่ไหน ไม่ทราบ คะ ไม่เกี่ยวกับไต นะคะเพราะยารักษาวัฒโรค จะเกี่ยวเนื่องกับตับมากกว่านะคะ*
ขอขอบคุณนะคะ สำหรับคนรักสุขภาพ

ตอบกลับ: อาการแข็งสักพักแล้วไม่สู้ 10 ปี, 2 เดือน ที่ผ่านมา #82

• spirit
ขอบคุณมากกเลยยครับ ตอนนี้ผมกำลังลองฝึกอยู่ครับ แต่รู้สึกว่า ขมิบนานๆ จะรู้สึกว่าเกรงนั้นจะเป็นผลดีต่อกล้ามเนื้อเชิงกร้านหรือผลร้ายครับ ปกติผม จะเกร็งแล้วนับ 1 ถึง 10 แล้ว ก็ปล่อยนับ 1 ถึง 10 ก็เกร็งใหม่วนไปแบบนี้เรื่ยยๆๆ น่ะครับ เท่าที่ผมจะทำได้ ทั้งที่ขับรถมอร์ไซร์ไปทำงาน หรือนั้งทำงาน อยู่ห้องหรือไปออกกำลังกายผมก็ใช้ท่าปั่นจักรยานอากาศพร้อมทั้งเกรงกล้ามเนืื้อเชิงกรานและปล่อยทำเหมือนขมิบนั้นแล่ะครับแค่เอามาประยุกต์เพราะอ่านในเวปโยคะเขาบอกท่านี้ก็บริหารได้ แล้วอีกท่าคือนอนคว่ำหน้า(เหมือนยึดพื้น)กับพื้นแล้วยกตัวหน้ามองท้องฟ้า หายใจเข้าให้สุด แล้วก็หายใจออกให้สุด ขอคำแนะว่าท่าไหนที่ผมควรทำและไม่ควรทำบ้างครับ ตอนนี้ฝึกความพร้อมให้ตัวเองก่อน ก่อนที่ไปนวดนี้จะมีผลยังไงบ้างครับ ตอนนี้แค่อยากทำให้ดีที่สุดก่อนเพื่อเตรียมตัวแล้วค่อยไปนวด อ้อ ผมลืมไปว่า ประสบการณ์ครั้งแรกของผมก็ไม่เป็นแบบนี้แล้วเหมือนกัน ผมคิดว่าจะไปหาหมอจิตแพทย์เพื่อปรึกษาคำแนะนำด้วยเหมือนกัน เหมือนผมจะรู้สึกเป็นกังวลอยู่ตลอดเวลาน่ะครับ เหมือนจะเป็นจิตอ่อนๆ นะครับ และขอขอบคุณมากนะครับที่ให้คำปรึกษาผม ขอบคุณครับ

ตอบกลับ: อาการแข็งสักพักแล้วไม่สู้ 10 ปี, 2 เดือน ที่ผ่านมา #83

• baanmortumyae
  • Administrator
  • จำนวนโพสต์: 45
  • พลังน้ำใจ: 3

การเกร็งกล้ามเนื้อ หรือขมิบไม่เป็นผลเสียหายค่ะ ทำให้คุณรู้สึกกว่า หน้าท้องกระชับขึ้นเรื่อย ๆ และเกิด ซิคแพคขึ้นน้อย ๆ
จะพยุงลำใส้ใหญ่ตอนปลาย ลดอาการใส้เลื่อนด้วยค่ะ และยังทำให้กล้ามเนื้อของต่อมลูกหมากฟิต อาการฉี่กระปริดกระปรอยก็จะหายไปด้วยค่ะ
ที่สำคัญมากที่สุดคือ ลำโคนของน้องชายใหญ่อึ๋มขึ้น ลองถามแฟนดูก็ได้ค่ะ จะได้หายกังวลใจ
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: spirit

ตอบกลับ: อาการแข็งสักพักแล้วไม่สู้ 10 ปี, 2 เดือน ที่ผ่านมา #84

• spirit
อ้อ ครับ งั้นผมจะลองฝึกดูสักเดือนทำบ่อยๆ ทำที่จะทำได้นะครับ แล้วจะมาเล่าผลให้ฟังน่ะครับ ขอบคุณมากกครับ ที่แนะนำ

ตอบกลับ: อาการแข็งสักพักแล้วไม่สู้ 4 ปี, 3 เดือน ที่ผ่านมา #128

• wospire
  • จำนวนโพสต์: 4
ผมแนะนำอาหารเสริมชาย MDX นะครับ ตัวผมเองเคยเจอปัญหานี้มาก่อน หลังจากที่ได้ทานอาหารเสริมชาย MDX ตอนนี้ปัญหาเหล่านั้นไม่กลับมาเป็นอีัก แถวช่วยเรื่องสุขภาพชายครบถ้วนด้วย ช่องทางการสั่งซื้อ www.mdxmen.com
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2
ใช้เวลาในการร่างหน้านี้: 0.21 วินาที