ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อสมาชิก รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ

ผมเล่นกล้าม ทานเวย์โปรตีนเพื่อให้กล้ามเนื้อแข็ง แต่น้องชายผมหดเล็กลง ๆไปหาหมอที่รพ.รามา
(1 จำนวนผู้เยี่ยมชม) (1) บุคคลทั่วไป
  • หน้าที่:
  • 1

กระทู้: ผมเล่นกล้าม ทานเวย์โปรตีนเพื่อให้กล้ามเนื้อแข็ง แต่น้องชายผมหดเล็กลง ๆไปหาหมอที่รพ.รามา

ผมเล่นกล้าม ทานเวย์โปรตีนเพื่อให้กล้ามเนื้​อแข็ง แต่น้องชายผมหดเล็กลง ๆไปหาหมอที่รพ.รามา 10 ปี, 8 เดือน ที่ผ่านมา #36

• สันติ
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 2
  • พลังน้ำใจ: 0
ผมอายุ 30 ครับ ยังไม่ได้แต่งงานเลย
แต่ผมเป็นนักกีฬาเพาะกาย เล่นกล้าม น้ำหนักประมาณ 85 KG.
ทานเวย์โปรตีนเสริม เพื่อให้ไขมันเป็นกล้ามเนื้อ ครับ ทานมา 1 ปีแล้ว
แต่ผมเริ่มสังเกตุเห็นว่า
1.ความต้องการทางเพศลดลง
2.น้องชายผมเวลาแข็งตัวแล้ว ไม่เต็มที่และสั้น หดลง
3.อารมณ์ เริ่มหงุดหงิด โมโหง่าย
เมื่อเดือนที่แล้วผมไปปรึกษาหมอที่รพ.รามา หมอฉีดฮอร์โมนให้ 1เข็ม
แต่ ความรู้สึกไม่เหมือนเดิมครับ น้องผมรวมทั้งส่วนประกอบก็เล็กลงด้วย
ผมขอถามดังนี้ครับ
1.นวดเพื่อเพิ่มขนาดได้มั๊ยครับ
2.การแข็งตัวของน้องชายผมจะกลับมาเหมือนปกติมั๊ยครับ
3.ผมจะมีอาการอื่น ๆ ร่วมมั๊ย จากผลกระทบของการฉีดฮอร์โมน

ผมกังวลใจมากครับ

ตอบกลับ: ผมเล่นกล้าม ทานเวย์โปรตีนเพื่อให้กล้ามเนื้​อแข็ง แต่น้องชายผมหดเล็กลง ๆไปหาหมอที 10 ปี, 6 เดือน ที่ผ่านมา #44

• baanmortumyae
  • Administrator
  • จำนวนโพสต์: 45
  • พลังน้ำใจ: 3
ขอบคุณค่ะ ที่เข้ามาเยี่ยมเรา
ขอตอบคำถามแบบ องค์รวมเลยนะคะ
โปรตีนพวกนี้จะช่วยเพิ่มขนาดของกล้ามเนื้อเท่านัี้นค่ะ แต่ ตัวขององค์ค์ชาติ เป็น มัดกล้ามเนื้อ ที่สามารถยืดขยายตัวเองได้โดยไม่มีกระดูกไว้เกาะหรือยึดเหนี่ยว
ซึ่งเวย์โปรตีนไม่ได้ช่วยสร้างตรงนี้ให้ใหญ่โตขึ้น สำหรับความต้องการทางเพศลดน้อยลงเป็นผลมาจากฮอร์โมนที่ฉีดเข้าไป ทำให้กล้ามเนื้อหน้าอกใหญ่ขึ้น และ อารมณ์แปรปรวน
แต่เดี๋ยวพอเราเริ่มรู้สาเหตุไม่รับประทานมัน หรือ ไม่ฉีดมัน ร่างกาย เราก็จะสามารถ ขจัดออก และปรับเปลี่ยนได้ค่ะ
สำหรับการนวดและการออกกำลังกายบริเวณน้องชายจะช่วยได้ค่ะ ไม่ต้องห่วง สบายใจได้เลยค่ะ
  • หน้าที่:
  • 1
ใช้เวลาในการร่างหน้านี้: 0.13 วินาที