ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อสมาชิก รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ

เรื่องการนวดกษัยครับ
(1 จำนวนผู้เยี่ยมชม) (1) บุคคลทั่วไป
  • หน้าที่:
  • 1

เรื่องการนวดกษัยครับ 10 ปี, 6 เดือน ที่ผ่านมา #50

• payon
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 1
  • พลังน้ำใจ: 0
อายุ 28 ยัง โสดครับ
มีปัญหาเรื่องการหลั่งเร็ว
และมาปัจจุบันไม่นานนี้มีปัญหาเรื่องเรื่องสึกปวดหน่วงๆบริเวณ อัณฑะด้านซ้าย แต่ไม่มากพอรู้สึกได้ และบริเวณท้องน้อยด้านซ้าย และหลัง
อยากทราบสาเหตุ และวิธีนวดแก้ไขครับว่าทำอย่างไรบ้าง และก่อนจะไปนวดต้องเตรียมตัวอย่างไร
นวดกี่ครั้งจึงเห็นผล ค่าใช้จ่ายแต่ละครั้ง ต้องแก้ผ้าป่าวครับ เพราะไม่เคยนวดอย่างนี้
ปล. ผมออกกำลังกายทุกวัน วิ่งวันละ 6 กม . ดันพื้น ซิทอัพ อย่างละ 100 คิดว่าร่างกายน่าจะแข็งแรง แต่ทำไมจึงเกิดปัญหานี้ขึ้น

ตอบกลับ: เรื่องการนวดกษัยครับ 10 ปี, 6 เดือน ที่ผ่านมา #51

• baanmortumyae
  • Administrator
  • จำนวนโพสต์: 45
  • พลังน้ำใจ: 3
ดีใจค่ะ ที่มีการบ้านมาให้ทำเรื่อย ๆขอตอบเป็นข้อ ๆค่ะ
1.ปัญหาเรื่อง การหลั่งเร็ว ในอายุ 28 ปี เป็นปกติ ของหนุ่ม ๆ ที่ชอบใช๋มือ ช่วยตัวเอง คะ จะตามใจตัวเองขอให้เสร็จ ไป ทำให้ติดเป็นนิสัย
แก้ไขโดย การนวดกษัยได้ และหมอจะสอน วิธี การหายใจ เข้า ออก ปล่อย คลายกล้ามเนื้อ ที่สำคัญคือ การนวด+การสร้างกล้ามให้แข้งและทน...นาน
2.เรื่องอาการปวดอัณฑะ และท้องน้อย และหลัง
ขอวินิฉัย ระบบภายใน -ทานอาหารตรงเวลางะเป่า? -ระบบการทำงานของไต-ระบบกล้ามเนื้อหน้าท้อง
การกระทบกระเทือนภายนอก -กล้ามเนื้อหน้าท้อง จากการซิท.อัพ-กระบังลมเคลื่อน -ใส่กางเกงในที่ไม่กระชับ
หมอตอบกว้าง ๆ ไว้ก่อน นะคะ ถ้าเข้ามาให้นวด และดูองค์รวม ทั้งระบบ ถึง จะวินิจฉัยอาการได้ละเอียดค่ะ นะ..จะได้วางแผนการรักษาได้
ทีละอาการ โทรเข้ามานะคะ 086 04203739
  • หน้าที่:
  • 1
ใช้เวลาในการร่างหน้านี้: 0.10 วินาที