ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อสมาชิก รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ

สอบถามเรื่องการนวดนาคราช
(1 จำนวนผู้เยี่ยมชม) (1) บุคคลทั่วไป
  • หน้าที่:
  • 1

สอบถามเรื่องการนวดนาคราช 10 ปี, 4 เดือน ที่ผ่านมา #58

• nok8574
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 3
  • พลังน้ำใจ: 0
สวัสดีครับ ผมอายุ 48 ปี มีปัญหาเวลาฉี่ค่อนข้างนานและไม่ค่อยสุดง่ายๆ ต้องใช้ระยะเวลานาน การแข็งตัวพอใช้ได้ ปัจจุบันต้องกินยาก่อนที่จะเริ่มภาระกิจ(เพื่อความมั่นใจ) จึงอยากจะสอบถามว่าถ้าไปนวดแล้วสามารถช่วยแก้อาการดังกล่าวได้หรือไม่ และจะต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้าง ก่อนที่จะเข้าไปรับบริการ ขอบคุณครับ/นก

ตอบกลับ: สอบถามเรื่องการนวดนาคราช 10 ปี, 4 เดือน ที่ผ่านมา #60

• baanmortumyae
  • Administrator
  • จำนวนโพสต์: 45
  • พลังน้ำใจ: 3
คุณนก
ขอบคุณค่ะ ที่สนใจและรักสุขภาพ อายุ 48 แล้ว มีอาการฉี่นาน ไม่ค่อยสุดง่าย ๆ อาจเป็นเพราะมีร่างกายที่ใหญ่รึเปล่า น้ำ หนัก ส่วนสูง ไม่ได้บอกมาค่ะ กระเพาะปัสสาวะใหญ่เก็บน้ำได้เยอะ ไม่น่าจะมีปัญหา นะคะ
อาการแข็งตัวไม่เต็มที่ มีหลายปัจจัยเสี่ยงค่ะ
1.อ้วน ๆ ไขมันอุดตันหลอดเลือด
2.เบาหวาน
3.โครเลสเตอร์รอล
4.ดื่มเหล้า สูบบุหรี่
5.ทานยาบางตัว
6.ขาดการออกกำลังกาย
แต่สภาวะของแต่ละบุุคคล ในแต่ละโรค ไม่เหมือนกันนะคะ อาจมีข้อใด ข้อหนึ่ง ที่เข้าข่าย อย่านิ่งนอนใจค่ะ แค่เราหารองเท้าผ้าใบ 1 คู่
ซ่อนไว้ในโต๊ะทำงาน หรือ ไว้ในรถ เวลาจอดรถแล้ววิ่้งก่อน เช่น ขึ่้นบรรได หรือวิ่งรอบสนามหน้าบ้าน หรือออกกำลังกายเบา ๆ ก่อนเข้างานค่ะ บางคนกลัวเหงื่อออกตอนเช้า เสื้อเปื้อนเหงื่อ ก็วิ่งตอนกลับบ้านค่ะ แค่นี้การไหลเวียนเลือดก็ดีขึ้น เวลานั่งโต่๊ะทำงานก็ฝึกขมิบ นับ 1-2 ปล่อย .ขมิบ 1-2 ปล่อย ทำซัก วันละ 100 ครั้ง เป็นการเตรียมตัวก่อนค่ะ
แล้วค่อยหาเวลาว่างมาให้หมอนวด ขยายหลอดเลือด และกระตุ้นกล้ามเนื้อให้แข็งแรงได้ค่ะ จะได้ฟิตและเฟิร์ม ไม่นานเดี๋ยวก็ดีขึ้นค่ะ

ตอบกลับ: สอบถามเรื่องการนวดนาคราช 10 ปี, 4 เดือน ที่ผ่านมา #62

• nok8574
อายุ 48 แล้ว มีอาการฉี่นาน ไม่ค่อยสุดง่าย ๆ อาจเป็นเพราะมีร่างกายที่ใหญ่รึเปล่า น้ำ หนัก ส่วนสูง ไม่ได้บอกมาค่ะ กระเพาะปัสสาวะใหญ่เก็บน้ำได้เยอะ ไม่น่าจะมีปัญหา นะคะ
อาการแข็งตัวไม่เต็มที่ มีหลายปัจจัยเสี่ยงค่ะ
1.อ้วน ๆ ไขมันอุดตันหลอดเลือด
2.เบาหวาน
3.โครเลสเตอร์รอล
4.ดื่มเหล้า สูบบุหรี่
5.ทานยาบางตัว
6.ขาดการออกกำลังกาย
แต่สภาวะของแต่ละบุุคคล ในแต่ละโรค ไม่เหมือนกันนะคะ อาจมีข้อใด ข้อหนึ่ง ที่เข้าข่าย อย่านิ่งนอนใจค่ะ แค่เราหารองเท้าผ้าใบ 1 คู่
ซ่อนไว้ในโต๊ะทำงาน หรือ ไว้ในรถ เวลาจอดรถแล้ววิ่้งก่อน เช่น ขึ่้นบรรได หรือวิ่งรอบสนามหน้าบ้าน หรือออกกำลังกายเบา ๆ ก่อนเข้างานค่ะ บางคนกลัวเหงื่อออกตอนเช้า เสื้อเปื้อนเหงื่อ ก็วิ่งตอนกลับบ้านค่ะ แค่นี้การไหลเวียนเลือดก็ดีขึ้น เวลานั่งโต่๊ะทำงานก็ฝึกขมิบ นับ 1-2 ปล่อย .ขมิบ 1-2 ปล่อย ทำซัก วันละ 100 ครั้ง เป็นการเตรียมตัวก่อนค่ะ

อายุ 48 น้ำหนัก 55 ส่วนสูง 166 ซม. ไม่มีโรคดังกล่าวมาเลย ส่วนเรื่องการออกกำลังกายผมออกประจำวันเว้นวัน/ขอบคุณครับ

ตอบกลับ: สอบถามเรื่องการนวดนาคราช 10 ปี, 4 เดือน ที่ผ่านมา #65

• baanmortumyae
  • Administrator
  • จำนวนโพสต์: 45
  • พลังน้ำใจ: 3
คุณนก
การออกกำลังกาย ก็จริง คุณออกที่ หน้าท้องด้านล่าง บ้างรึเปล่าค่ะ
เพราะถ้าที่ท้องที่ใหญ่ ลงพุง หรือ กล้ามเนื้อDomen ไม่แข็งแรง จะเป็นฉี่ปบอย ฉี่นาน
ต้องเข้ามาให้สัมผัส ด้วยมือก่อนนะคะ จะตอบได้ง่ายค่ะ

ตอบกลับ: สอบถามเรื่องการนวดนาคราช 10 ปี, 4 เดือน ที่ผ่านมา #66

• nok8574
ถ้าผมจะเข้าไปรับบริการ จะต้องทำอย่างไรบ้าง นัดล่วงหน้ากี่วัน ค่าใช้จ่ายในการดูแล และอื่นๆ
  • หน้าที่:
  • 1
ใช้เวลาในการร่างหน้านี้: 0.20 วินาที