ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อสมาชิก รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ

อยากสอบถามครับ
(1 จำนวนผู้เยี่ยมชม) (1) บุคคลทั่วไป
  • หน้าที่:
  • 1

อยากสอบถามครับ 10 ปี, 3 เดือน ที่ผ่านมา #63

• Tomy
  • Fresh Boarder
  • จำนวนโพสต์: 1
  • พลังน้ำใจ: 0
ผมอยากสอบถามครับ คือผมอายุ 54 ปี สูง 178 หนัก 74 เป็นโรคเบาหวานน้ำตาล 247 อวัยวะเพศไม่แข็งตัวมานานอย่างดีแค่อูมๆแต่ยังมีความต้องการอยู่ พอจะรักษาหรือบำบัดให้ดีขึ้นได้ใหมครับ ต้องใช้ค่าใช้จ่ายเท่าไร ระยะเวลารักษานานใหมครับ กลุ้มใจมานานจนปลงพอดีอ่านเจอก็รู้สึกมีความหวังขึ้น ผมพอจะมีความหวังใหมครับ? ผมต้องทำอย่างไรบ้างครับแนะนำด้วยครับ

ตอบกลับ: อยากสอบถามครับ 10 ปี, 3 เดือน ที่ผ่านมา #64

• baanmortumyae
  • Administrator
  • จำนวนโพสต์: 45
  • พลังน้ำใจ: 3
ยินดีต้อนรับค่ะ คุณ TOMY

ตอบกลับ: อยากสอบถามครับ 10 ปี, 3 เดือน ที่ผ่านมา #69

• baanmortumyae
  • Administrator
  • จำนวนโพสต์: 45
  • พลังน้ำใจ: 3
คุณ Tomy
เนื่องจากสภาวะน้ำตาลในเลือดสูง ทำให้เลือดข้น และการทำงานของหัวใจใน การสูบฉีดเลือด ต้องทำงานเพิ่มขึ้น
ดังนั้น แผนปัจจุจขุบันต้องให้ยาที่เกี่ยวกับการควบคุมความดันเลือด ซึ่งยาตัวนี้มีไซด์เอฟเฟค กับอวัยวะเพศ โดยตรงค่ะ
และอีกตัวหนึ่งคือยาขยายหลอดเลือด ซึ่งก็มีผลทำให้หลอดเลือดบริเวณนั้น ขยายตัว แต่เกล็ดเม็ดเลือดและพลังการสูบฉีดน้อยมาก ๆ จากเออร์อาร์เทอรี่ ของหัวใจ ทั้ง 2 เส้น
วิธีการรักษาแบบองค์รวม มีค่ะ 1.แต่ต้องใช้เวลานาน และต้องมีเวลาออกกำลังกายประเภท เดินเร็ว ไม่ใช่วิ่งนะคะ
คุณใช้ท่านักวิ่งประเภทมินิมาราทอน นะคะ คือยกแขนสูงแล้วเดินด้วยสะโพกเร็ว ๆ ท่านี้ นะคะ
2.การฝึกขมิบ ที่ เหนือรูทวาร 1 นิ้วมือ ค่ะ ถ้าไม่เข้าใจ มาหา หมอนุชนะคะ จะสอนให้ค่ะ
3.ทานอาหารที่มีไฟเบอร์สูง ๆ เพื่อ ลดความอ้วน และ ดื่มน้ำมาก ๆ เพื่อลดอาการเลือดข้น
วิธีการรักษาโดยการนวดกษัย เมื่อคุณปฏิบัติตัวดังกล่าวแล้ว
1.การนวดช่วยเคลื่อนที่อวัยวะภายในช่องท้องได้ดี และ ทำให้ท้องโล่ง ผังผืด ที่เกาะกลุ่มลำใส้ นาน ๆ จะหายได้ค่ะ

2.หลอดเลือดตำ หลอดเลือดแดง ที่บริเวณ ขาหนีบ ทั้ง 2 ข้าง จะโดนบล็อค และปล่อย พลังเลือดให้แรง และ มีการสูบฉีด ที่ดีขึ้น เพื่อให้ไหลลงไปที่ฝ่าเท้า และตีกลับขึ้นไปเลี้ยงหลอดเลือหัวใจด้านบน (คือค่าความดันบน)

3.นวดที่บริเวณอัฒฑะ และประคบร้อน เพื่อนวดดึงเส้นประสาท ที่ส่งทอดกระแสสัญญาณไปที่ไต และกรวยไตได้

4.นวด+ประคบร้อนที่บริเวณองค์ชาติ เพื่อให้หลอดเลือดและแกนประสาท ทำงานได้ดี
สำหรับคำถามที่ว่าต้องใช้เวลาในการรักษานานแค่ไหนนั้น ต้องดูลักษณะทาง กายภาพของคนไข้เป็นหลักค่ะ
  • หน้าที่:
  • 1
ใช้เวลาในการร่างหน้านี้: 0.14 วินาที